
 

SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO) 

 
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

JUMATANO, 23 NOVEMBA, 2022. 

TAARIFA YA HALI YA UPUNGUFU WA UMEME NA MIPANGO YA KUKABILIANA NAO. 

TANESCO inapita katika kipindi kigumu cha upungufu wa umeme unaosababishwa na ukame na 

matengenezo ya mitambo. Jumla ya megawati 300 hadi megawati 350 za umeme zimepungua 

katika uzalishaji kwa siku za hivi karibuni. 

 

Vituo vya kufua umeme vilivyoathiriwa na ukame ni Kihansi kinachozalisha megawati 17 badala ya 

megawati 180 kwa hiyo megawati 163 hazizalishwi; Pangani kinachozalisha megawati 10 badala ya 

megawati 68 kwa hiyo megawati 58 hazizalishwi; Mtera kinachozalisha megawati 75 badala ya 

megawati 80 kwa hiyo megawati 5 hazizalishwi na Nyumba ya Mungu kinachozalishaji megawati 3 

badala ya megawati 8 za umeme, kwa hiyo megawati 5 hazizalishwi.  

 

Vilevile, vituo vilivyo katika matengenezo ni Kidatu kinachozalisha megawati 150 badala ya 

megawati 200, kwa hiyo megawati 50 hazizalishwi; Ubungo III kinachozalisha megawati 37 badala 

ya megawati 112, kwa hiyo megawati 75 hazizalishwi na Kinyerezi II kinachozalisha megawati 205 

badala ya megawati 237, kwa hiyo megawati 32 hazizalishwi. Kwa hiyo jumla ya umeme ambao 

hauzalishwi kwa sababu ya ukame na matengenezo ni megawati 388 za umeme hadi kufikia tarehe 

23 Novemba 2022. 

 

MIPANGO YA MUDA MFUPI 
Kuharakisha matengenezo ya mitambo hii ambapo jumla inatarajia jumla ya megawati 90 
zitapatikana kama ifuatavyo; 

 Kuharakisha matengenezo ya mtambo mmoja katika kituo cha Ubungo III ili kuingiza megawati 

35 za umeme tarehe 25 Novemba 2022;  

 Kuharakisha matengenezo ya mitambo miwili ya Ubungo III ili kuingiza megawati 40 za umeme 

mwishoni mwa Disemba 2022; 

 Kukamilisha matengenezo ya mtambo mmoja wa kituo cha Kidatu ili kuingiza megawati 50 za 

umeme tarehe 30 Novemba 2022; 

 Kuharakisha ufungaji wa mitambo miwili katika kituo cha upanuzi cha Kinyerezi I ili kuingiza 

megawati 90 za umeme kabla ya mwisho wa mwezi Disemba 2022. 

Hii ni kama ukarabati ukikamilika kama ulivyopangwa, itatupatia jumla ya megawati 277 kwenye 

uzalishaji na kupunguza kadhia hii ya umeme. 

 

MIPANGO YA MUDA WA KATI 

 Tunategemea mtambo mwingine kuanza kufanya kazi katika kituo cha upanuzi cha Kinyerezi I ili 
kuingiza megawati 90 za umeme mwezi Februari 2023 na kufikisha jumla ya megawati 337 za 
umeme. 

 

Tutaendelea kutoa taarifa ya hali ya umeme na ratiba ya upungufu wa umeme kadri inavyozidi 

kuimarika kupitia mikutano na waandishi wa habari, mikutano ya kwenye mtandao (club house), 

tovuti yetu ya www.tanesco.co.tz, kwenye magroup ya whatsapp ya wateja, magazeti na ujumbe 

mfupi wa maneno (SMS).  

IMETOLEWA NA; 

KURUGENZI YA MAWASILIANO NA UHUSIANO KWA UMMA,  

TANESCO - MAKAO MAKUU. 

  
www.tanesco.co.tz 

http://www.tanesco.co.tz/
http://www.tanesco.co.tz/

